September 26, 2021

શું તમે જાણો છો શા માટે શકુની મામા જુગારમાં ક્યારેય હાર્યા નથી, પાસાનું આ જાદુઈ રહસ્ય જાણી ચોંકી ઉઠશો

Share post

જ્યારે પણ મહાભારતનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે, ત્યારે એક દુર્યોધનના મામા અને ગાંધારીના ભાઈ શકુનીનું નામ ચોક્કસપણે સામે આવે છે. શકુની વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે, તેમણે દુર્યોધનના મનમાં પાંડવો પ્રત્યે નફરતનું બીજ વાવ્યું હતું. જુગારની આવી રમત રમવામાં આવી હતી કે, કૌરવો અને પાંડવો મહાભારતના મહાન યુદ્ધ માટે સહમત થયા હતા. જે બાદ કુરુ વંશનો નાશ થયો.

ધાર્મિક દંતકથા અનુસાર, શકુની તેની બહેન ગાંધારી ધૃતરાષ્ટ્ર સાથે લગ્ન કરે તેવું ઇચ્છતો નહતો.  ભીષ્મ પિતામહના દબાણમાં ગાંધારીએ ધૃતરાષ્ટ્ર સાથે લગ્ન કરવા પડ્યા તેથી તેઓ બદલાની ભાવનાથી હસ્તિનાપુર આવવા લાગ્યા અને કાવતરું શરૂ કર્યું.

એકવાર, ભીષ્મ પિતામહએ શકુનીના આખા કુટુંબને જેલમાં મૂકી દીધા. જેલના ઘરે, દરેકને તૃષ્ણાથી ધીરે ધીરે મરવા માટે પૂરતું ખોરાક આપવામાં આવતો.

જ્યારે ભૂખને લીધે શકુનીના બધા ભાઈઓ એકબીજાની વચ્ચે ભોજન માટે લડવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે તેમના પિતાએ નિર્ણય કર્યો કે, હવેથી માત્ર એક જ માણસ આખો ખોરાક ખાશે. તેમણે કહ્યું કે, આપણે બધા આપણાં જીવન આપીને એકનો જીવ બચાવીશું, જે આપણી સાથે થયેલા અન્યાયનો બદલો લઈ શકે છે. તેથી નક્કી કરવામાં આવ્યું કે, જે સૌથી હોંશિયાર અને બુદ્ધિશાળી છે તે જ ખાય છે.

શકુની સૌથી નાનો પણ હોંશિયાર અને બુદ્ધિશાળી હતો, તેથી બધા જ ભોજનએ શકુનીને મળી ગયું. શકુનીએ તેના પરિવારની સાથેના અત્યાચારને ભૂલી ન જાય, તેથી તેના પરિવારે તેના પગ તોડી નાખ્યા, જેના કારણે શકુની લંગડા ગયા.

જ્યારે શકુનીના પિતા જેલમાં મરવા લાગ્યા, ત્યારે તેણે શકુનીને ચોસર પ્રત્યેનો રસ જોઈ અને શકુની કહ્યું કે, મારા મર્યા પછી મારી આંગળીઓમાંથી પાસા બનાવજે. તેમાં મારો ગુસ્સો ભરાયેલો હશે, જેથી ચોસરની રમતમાં કોઈ તમને હરાવી શકશે નહીં. આને લીધે, શકુની દરેક વખતે ચોસરની રમતમાં જીતી લેતી હતી. આ રમતમાં તે પાંડવોને હરાવવામાં સફળ રહ્યો.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post