September 18, 2021

દૂધ વેચીને કરોડપતિ બન્યા 62 વર્ષીય નવલાબેન, દર મહિને એટલી કમાણી કરે છે કે…

Share post

‘કાબીલ બનો, કામયાબી ઝખ મારીને તમારી પાછળ આવશે’ ફિલ્મ થ્રી ઇડિયટ્સનો આ ડાઈલોગ ગુજરાતના બનાસકાંઠા જિલ્લાના વડગામ તહસીલના નગના ગામનો વતની 62 વર્ષીય નવલબેન ચૌધરી પર સંપૂર્ણ ફિટ છે. ખરેખર, નવલાબેન માત્ર દૂધ વેચીને ભારે આવક મેળવી રહ્યા છે. ગયા વર્ષે તેણે દૂધ વેચીને 1 કરોડ 10 લાખની કમાણી કરી હતી. જે પોતે એક મોટી સફળતા છે. તે જ સમયે, તે દર મહિને 3.50 લાખ રૂપિયાનો ચોખ્ખો નફો મેળવે છે. તેઓ મોટા પ્રમાણમાં ગાયની ભેંસનું પાલન કરે છે. તો ચાલો જાણીએ નવલબેનની સફળતાની વાત…

2020 માં 1 કરોડનું દૂધ વેચાયું
નવલબેન શિક્ષિત નથી, છતાં તેમની ડહાપણ, હિંમત અને મહેનત છતાં તેમણે દૂધનો ધંધો આટલો મોટો બનાવ્યો છે. તમે તેમની સફળતાને માત્ર એ હકીકત દ્વારા સમજી શકો છો કે તેમની પાસે 80 ભેંસ અને 45 ગાય છે. બીજી તરફ, નવલાબેન ગુજરાતના બનાસકાંઠા જિલ્લામાં સૌથી વધુ વેચતા દૂધ વેચનાર બન્યા છે. જ્યાં નવલબેને વર્ષ 2019 માં 87.95 લાખ રૂપિયા અને 2020 માં 1 કરોડ 10 લાખ રૂપિયાના દૂધનું વેચાણ કર્યું છે. ખાસ વાત એ છે કે નવલબેન પોતે આ આખો ધંધો સંભાળે છે જ્યારે તેના ચાર પુત્રો શહેરોમાં રહે છે અને બીજી નોકરી કરે છે.

અન્ય લોકોએ પણ ધંધો શરૂ કર્યો
નવલબેન તેમના ગામ જ નહીં પરંતુ દેશની પ્રેરણા બની છે. તેમણે છેલ્લાં બે વર્ષમાં ઘણા લક્ષ્મી એવોર્ડ જીત્યા છે, જેમાં બે લક્ષ્મી એવોર્ડ અને શ્રેષ્ઠ પશુ ખેડૂત એવોર્ડનો સમાવેશ છે. આજે અન્ય લોકો પણ તેમના કામથી પ્રભાવિત છે. તેથી, આસપાસના લોકોએ પણ તેમની પદ્ધતિઓ દ્વારા દૂધનું ઉત્પાદન શરૂ કર્યું છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે નવલબેન ભણેલા નથી છતાં પણ તેણીને દૂધના વ્યવસાયમાં હાઇ ટેક અને આધુનિક રીતે કામ કરવાનું પસંદ છે.

2.21 લાખ લીટર દૂધ ઉત્પાદન
મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, નવલબેન રોજ 750 લિટર દૂધ વેચે છે. આશરે 2.21 લિટર દૂધનું ઉત્પાદન વાર્ષિક ધોરણે થાય છે. ગુજરાત સહકારી દૂધ માર્કેટિંગ ફેડરેશન લિમિટેડના જણાવ્યા અનુસાર, નેવલ બેન બનાસકાંઠા સ્થિત બનાસ ડેરીને દૂધ સપ્લાય કરે છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે નવલબેન ત્યાંના અધિકારીઓ અને મેનેજરો કરતા વધારે પૈસા કમાય છે.

શરૂઆતમાં 15-20 પ્રાણીઓ હતા
નવલબેન કહે છે કે, જ્યારે તેણી પહેલી વાર તેના સાસરીના ઘરે આવી ત્યારે તેણી પાસે અહીં 15-20 પ્રાણીઓ હતા, પરંતુ આજે તેની પાસે 100 થી વધુ પ્રાણીઓ છે. જણાવી દઈએ કે નવલબેનની સમજ હતી કે તેમણે દૂધના ધંધાને આ ઉંચાઇ પર લઈ ગયા છે.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post