September 22, 2021

ઘરે બેઠા-બેઠા મહિલાઓ કરી શકે છે ઉંચી કમાણી, જાણો કેવી રીતે?

Share post

મિત્રો તમે ઘરે બેઠા જોબ અથવા કામ અંગે તો સંભાળ્યું જ હશે. આ વ્યવસાય એવો છે એમાં સ્ત્રીઓ પણ તેનાં ફ્રી સમયમાં તેનો લાભ ઉઠાવી શકે છે. તો આજ રોજ અમે તમને એક એવા વ્યવસાય અંગે જણાવવા જઈએ છીએ. એમાં મહિલાઓ ઘરે બેઠા જ મોટી કમાણી કરી શકે છે. જો તમે પણ આ વ્યવસાય અંગે જાણવા માંગતા હો તો આ લેખ જરૂરથી વાંચો.

આ એક એવો વ્યવસાય છે એમાં તમારી ઇન્કમ પણ વધશે અને પહેલા માસથી કમાણી પણ ચાલુ થશે તેમજ તમે ઘરે બેઠા જ મોટી કમાણી કરી શકો છો. જેવી રીતે તમે જાણો છો તેમ એક હાઉસ વાઈફ ઉપર સમગ્ર ઘરની જવાબદારી હોય છે. જેથી નોકરી કરીને રૂપિયા કમાવવા એક હાઉસ વાઈફ માટે બહુ સમસ્યા છે. પરંતુ અનેક એવાં કામ છે જેનાંથી ઘરે બેઠા મહિલાઓ કમાણી કરી શકે છે તેમજ આજનાં સમયમાં અનેક મહિલાઓ આ માધ્યમથી કમાણી કરે છે. જો તમે પણ ઘરે બેઠા કમાણી કરવા ઇચ્છતા હોવ તો એનાં માટે આ 7 ઓપ્શનને જરૂર વાંચો.

કુકિંગ કરિયર : જેવી રીતે તમે જાણો છો તેમ સ્ત્રીઓ ઘરે રસોઈનું કામ સંભાળે છે તેમજ આ કામમાં તેને મહારત પણ હોય છે. તો તમે આ કૌશલ્યનો ઉપયોગ કરીને તેનો લાભ ઉઠાવી શકો છો. આવાં સમયે રસોઈ બનાવીને અન્યને ખવડાવવાનો ઓપ્શન બેસ્ટ છે. એટલે કે, તમે ઘરે બેઠા ટીફીન સિસ્ટમ ચલાવી શકો છો. જે તમને સારી એવી કમાણી કરાવે છે. આ ઉપરાંત તેનાં માટે તમે તમારી યુટ્યુબ ચેનલ પણ બનાવી શકો છો તેમજ ન્યુઝ પેપર પણ લખી શકો છો.

જો તમારી પાસે કોઈ પણ પ્રોફેશનલ ડિગ્રી છે તેમજ તમે એક હાઉસ વાઈફ બનીને રહો છો તો તમે લોકો આ કન્સલ્ટન્સીનું કામ ચાલુ કરો છો. આ માટે તમે તમારું નેટવર્ક અને બીજા પ્રોફેશનલ્સને પણ જોડી શકો છો. આ ઉપરાંત આ બિઝનેસને ચાલુ કરવા કોઈ ઇન્વેસ્ટમેન્ટની પણ જરૂર પડતી નથી. આવી રીતે એક નાનો એવો રૂમ પણ તમારી ઓફિસ બને છે.

હોબી કલાસીસ : જો તમારી પાસે પેન્ટિંગ કરવાની અથવા ગિટાર વગાડવાની કળા હોય તો તમે તેને અન્યને શીખવાડીને સારી એવી ઇન્કમ મેળવી શકો છો. આ માટે તમારે નિયમિત ટ્યુશન આપવાની જરૂર નથી. સપ્તાહમાં તમે 3 થી 4 ક્લાસ પણ લઈ શકો છો. આ માટે તમે વ્યક્તિ દીઠ 1000 રૂપિયા કે તેનાંથી વધારે પણ લઇ શકો છો.

ફ્રીલાંસ રાઈટીંગ : એવું જરૂરી નથી તમે આઠ કલાક સુધી કામ કરીને જ ઇન્કમ કરી શકો છો. જો તમારી પાસે લખવા તેમજ વાંચવા માટેની ખૂબી છે તો તમે તેનો પણ ઉપયોગ કરો. આ હુનરથી તમે ઘરે બેઠા ઇન્કમ કરી શકો છો. તમે કોઈ ન્યુઝ પેપર અથવા મેગેજીન માટે ઘરે બેઠા આર્ટિકલ લખી શકો છો. અનેક પત્રિકા તેમજ ન્યુઝ પેપર સિટીઝન જર્નાલિસ્ટ કેટેગરીમાં અનેક લોકોને આ મોકો આપવામાં આવે છે. આ માટે પ્રતિ આર્ટિકલ 200 રૂપિયાનો ચાર્જ લઇ શકાય છે. જો કે, બધી જગ્યા પર આ ચાર્જ જુદો જુદો હોય શકે છે.

ફિટનેસ સેન્ટર તેમજ યોગા સેન્ટર : ફિટનેસ સેન્ટર ચાલુ કરવા પણ વધારે ઇન્વેસ્ટમેન્ટની જરૂર નથી. તમને ફિટનેસની બધી જાણકારી હોવી જોઈએ. આ ઉપરાંત યોગા ટીચર બનીને પણ તમે ઇન્કમ કરી શકો છો. આ બન્ને પ્રકારનાં વ્યવસાય માટે તમે કોઈ જગ્યા ભાડે લઈ શકો છો. આવી રીતે અત્યારે વધતા જતા રોગોને જોતાં આ એક સારો એવો બિઝનેસ છે.

ઓનલાઈન સર્વે જોબ : અત્યારે બદલાતા સમયને જોઈને ઓનલાઈન સર્વે જોબમાં લોકોની માંગ વધે છે. આવા સમયે અમુક સમય ઓનલાઈન સર્વે જોબને આપીને તમે સારી ઇન્કમ કરી શકો છો. આજ રોજ ઘણી કંપનીઓ તમને એવો મોકો આપે છે કે, તમે તેનાં પ્રોડક્ટ માટે પ્રિવ્યુ મેળવો તેમજ લોકોની માંગ મુજબ તેની જરૂરિયાત પૂરી કરો. આવી રીતે સર્વે કરીને આપવાથી કંપની તમને તે માટે સારી એવી કમાણી થાય છે.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post