September 21, 2021

મલ્ટીનેશનલ કંપનીનું લાખો રૂપિયાનું પેકેજ છોડી ખેતી કરીને આ યુવતીઓ અનેક મહિલાઓને આપી રહી છે રોજગાર

Share post

ઘણીવાર તમે એવા કેટલાંક કિસ્સા સાંભળ્યા હશે કે, છોકરાઓ લાખો રૂપિયાનું પેકેજ છોડીને ખેતી કરવા માટે ગામમાં રહેવાં માટે જતાં રહેતાં હોય છે. આજે અમે તમને 2 બહેનો અંગે જણાવીએ કે, તેઓ પોતાનું લાખો રૂપિયાનું પેકેજ છોડીને ગામમાં રહેવાં માટે જતાં રહેતાં હોય છે તેમજ ત્યાં પણ કેટલાંક લોકોને રોજગારી આપતાં હોય છે. જ્યારે તમે તમારી જાત પર વિશ્વાસ કરીને કંઈક કરવાની હિંમત કરો ત્યારે સ્ત્રીઓ તમામ ક્ષેત્રના પુરુષો કરતાં પોતાને વધારે સારી સાબિત કરી શકે છે.

આપને જણાવી દઈએ કે, 2 બહેનો કુશીકા તથા કનિકા આ ​​હકીકતને સાચી બનાવી રહ્યા છે. બંને બહેનોએ લાખો રૂપિયાનું પેકેજ છોડીને ઉત્તરાખંડની ખેતીમાં એવા ફેરફારો કર્યા છે કે, પર્વતોથી લોકોનું સ્થળાંતર ખુબ ઓછું થઈ ગયું છે તેમજ બહારના પ્રવાસીઓ ત્યાં પહોંચે છે. તમને જણાવી દઈએ કે, ત્યાં તેમણે જૈવિક ખેતીને નવું સ્થાન આપ્યું નથી પણ લોકોને રોજગાર આપવાનું શરૂ કર્યું છે. બંને બહેનો કુમાઉ ક્ષેત્રના નૈનીતાલ તથા રાણીખેતમાંથી અભ્યાસ કરે છે.

આપને જણાવી દઈએ કે, કુશીકાએ MBAનો અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યા બાદ ગુરુગ્રામની મલ્ટી નેશનલ કંપનીમાં લાખોનું પેકેજ પર કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. દિલ્હીની જામિયા મિલિયા ઇસ્લામીયા યુનિવર્સિટીમાંથી ઉચ્ચ શિક્ષણ મેળવ્યા પછી કનિકા આંતરરાષ્ટ્રીય NGO માં જોડાઈ હતી. આપને જણાવી દઈએ કે, તેણીના કામ દરમિયાન તે બંનેનો ગૂંગળામણ કરી રહી હતી.

કારણ કે, તેને ગામના સુંદર ગીતો યાદ આવ્યા હતા. આટલું જ નહીં તેમને સમજાઈ ગયું છે કે, આજે લોકોમાં જે કંઈ છે તેમ છતાં, તેઓ આરામદાયક જીવન માટે પ્રકૃતિની સાથે થોડો સમય પસાર કરવાનું પસંદ કરે છે. અહીંથી તેને વિચાર આવ્યો છે કે, તેણે ગામમાં કેમ જવું જોઈએ તથા આવું કરવું જોઈએ. જેને કારણે લોકો જીવનનો સંપૂર્ણ આનંદ માણી શકે.

જૈવિક ખેતી દક્ષિણ ભારતનાં રાજ્યોમાંથી શીખી :
નોકરી છોડ્યા બાદ, જ્યારે બંને બહેનો તેમના ગામ મુક્તેશ્વર પરત ફર્યા ત્યારે તેમનું મન ઓર્ગેનિક ખેતી પર કેન્દ્રિત થયું હતું. આની માટે, બંને બહેનોએ દક્ષિણ ભારતના કેટલાંક રાજ્યોમાંથી ઓર્ગેનિક ખેતી શીખી હતી. જ્યારે તેઓએ વર્ષ 2014 માં શરુ કર્યું ત્યારે એમણે કેટલીક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.તેણે કુલ 25 એકર જમીનમાં ખેતી શરૂ કરી હતી. આની સાથે તેમણે એક નવો પ્રયોગ ‘ડેયો – ધ ઓર્ગેનિક વિલેજ રિસોર્ટ’ બનાવ્યો હતો.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post