September 21, 2021

જે-જે ખેડૂતોએ આ પાકની ખેતી કરી હતી તે દરેક ખેડૂતોની કિસ્મત રાતોરાત ચમકી ઉઠી અને બની ગયા લાખોના માલિક

Share post

હાલમાં એક એવી જાણકારી સામે આવી રહી છે કે, જેને જાણીને ખેડૂતો માલામાલ થઈ જશે. મસાલાના પાકમાં ધાણાને અગત્યનું સ્થાન આપવામાં આવે છે. ધાણા સુકા પાવડર અથવા તો લીલા પાંદડા તરીકે તેનો ઉપયોગ ખાવાનો સ્વાદમાં વધુ કરવામાં આવે છે. કોથમીરનો ઉપયોગ શાકભાજીમાં સુગંધ અથવા સુગંધ માટે કરવામાં આવે છે. ધાણા એ તમામ શાકભાજીનો સ્વાદ તેમજ રંગ વધારવાનું કાર્ય કરે છે.

તેની સુગંધ એટલી મોહક હોય છે કે, તેને દૂરથી કોઈપણ વ્યક્તિનું ધ્યાન આકર્ષિત કરી લે છે. આની સિવાય ધાણામાં કેટલાંક એવાં હેલ્ધી ગુણધર્મો રહેલાં છે કે, જે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. આવાં ગુણોને લીધે, માર્કેટમાં ધાણાની માંગની સાથે, તેના ભાવમાં પણ ખુબ વધારો થઈ રહ્યો છે. જેથી, આ મૂલ્યવાન પાકની ખેતી કરીને ખુબ આર્થિક લાભ મેળવી શકાય છે.

જો ખેડુત ધાણાની યોગ્ય ખેતી કરે તો વિદેશી ચલણમાં પણ આવક થઈ શકે છે. ધાણાની ખેતીમાં વિશેષ બાબત તો એ છે કે, તેનું વાવેતર સંપૂર્ણ વર્ષ દરમિયાન કરવામાં આવે છે. જો વૈજ્ઞાનિક રીતે એનું વાવેતર કરવામાં આવે તો દર વર્ષે માત્ર 2 વીઘામાંથી અંદાજે 3 લાખ રૂપિયાની કમાણી કરી શકાય છે. માર્કેટમાં સતત વધતી માંગને લીધે ધાણાની ખેતી લાભકારક સોદો સાબિત થઈ રહી છે.

ખેતીમાંથી થતી કમાણી:
ખેડૂતો માર્કેટમાં મસાલા તરીકે ધાણાનું વેચાણ કરતાં હોય છે. આની સિવાય માર્કેટમાં લીલા ધાણાનું પણ વેચાણ કરવામાં આવે છે એમ બંને સ્વરૂપમાં ધાણાનું વેચાણ કરીને સારો નફો મેળવી શકાય છે. જો તમે 2 વીઘા જમીન પર ધાણાની ખેતી કરો તો દર વર્ષે અંદાજે 3 લાખ રૂપિયાનો નફો મેળવી શકો છો. ધાણાની વાવણી કર્યાં બાદ અંદાજે 50 દિવસમાં વેચવા માટે યોગ્ય બને છે.

માર્કેટ ભાવે ધાણાનું વેચાણ કરોને દરરોજ 2,000 રૂપિયા સુધીની કમાણી કરી શકો છો. વૈજ્ઞાનિક રીતે વાવેતર કરવામાં આવે તો કુલ 50 ક્વિન્ટલ સુધીની ઉપજ મેળવી શકાય છે. બજારભાવ મુજબ ક્વિન્ટલદીઠ 1,000 રૂપિયા રૂપિયા મળે છે. કુલ 40,000 રૂપિયાનો ખર્ચ કર્યાં બાદ એક એકર પર ધાણાની ખેતી કરતાં 1 લાખ સુધીનો ચોખ્ખો નફો મળી રહે છે.

વાવણીનો સમય:
ઓક્ટોબર મહિનાથી લઈને નવેમ્બર મહિના સુધીના સમયગાળાને ધાણાનાં વાવેતર માટે વાવણીનો યોગ્ય સમય રહેલો છે. વાવણી કરતી વખતે ઓછુ તાપમાન હોય તો અંકુરણ ખુબ ઓછું થઈ શકે છે. જો આ સમયે તાપમાન વધારે હોય તો આવા સમયે ધાણાની વાવણી કરવી જોઈએ નહિ. આવાં સમયે વાવણીથી પાકને નોંધપાત્ર નુકસાન થઈ શકે છે.

કોથમીરનું વાવેતર કરવાની રીત:
કોથમીરની યોગ્ય રીતે વાવણી કર્યાં પહેલા જમીન તૈયાર કરી લેવી જોઈએ. વાવણી કર્યાં પહેલા કુલ 10 ટન છાણ ખાતર ઉમેરવું જોઈએ. ધાણાના પિયત પાક માટે કુલ 5 મીટરની પથારી બનાવવી જોઈએ કે, જેથી પાણી આપવું તેમજ નીંદવું કરવું સહેલું થઈ જાય. ખુબ સારા ઉત્પાદન માટે, કોથમીરના કુલ 20 કિલો બીજ પૂરતા પ્રમાણમાં છે.

બીજની યોગ્ય સારવાર માટે, પ્રતિ કિલો બીજ 2 ગ્રામ કાર્બેન્ડાઝિમની સારવાર કરવી. વાવણી કર્યાં પહેલા અનાજને બે ભાગમાં વહેંચવું જોઈએ. આવું કરતી વખતે ધ્યાન રાખવું કે, અંકુરણનો ભાગ નષ્ટ થઈ જાય નહિ તેમજ સારા અંકુરણ માટે, બીજને પાણીમાં કુલ 1 દિવસ માટે પલાળી રાખીને સૂકાઈ ગયા બાદ બીજનું વાવેતર કરવું જોઈએ.

કતારથી કતાર વચ્ચેનું અંતર અંદાજે 30 સેમી તેમજ છોડથી છોડ વચ્ચેનું અંતર કુલ 10 સેમી રાખવું જોઈએ. પિયત પાકમાંથી બીજ કુલ 7 સેમી પિયતવાળા પાકમાં બીજ કુલ 2 સેમી ઊંડાઈમાં વાવણી કરવી જોઈએ. કારણ કે, જો ઊઁડા ખાડામાં વાવણી દ્વારા સિંચાઈ કરવામાં આવે તો બીજ પર એક જાડા સ્તરની રચના થાય છે, જેને લીધે બીજ યોગ્ય રીતે અંકુરિત થતા નથી.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post