September 21, 2021

ખેતીની મહારાણી ગણાતા દિવ્યા બેને આવી રીતે કરી કરોડોની કમાણી, જાણો સફળતાની સફળ કહાની

Share post

આજે આપણે ‘ઉત્તરાખંડ ની મશરૂમ વુમન’ વિષે વાત કરવાં માટે જઈ રહ્યાં છીએ. પ્રશંસાત્મક કાર્ય કરવાં બદલ CM હરીશ રાવતે તેની પ્રશંસા કરી છે. આટલું જ નહીં પણ તેનાં કામમાં ચાર ચાંદ ઉમેરવા માટે, રાજ્ય સરકાર દ્વારા તેને એગ્રી-ઉદ્યોગસાહસિક માટે સંજીવિની રતન એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવી છે. દિવ્યા ઉત્તરાખંડમાં આવેલ ચમોલી ગામની રહેવાસી છે. હાલમાં ઉત્તમ વેબસાઇટ્સની હેડલાઇન્સ બની ગઈ છે.

દિવ્યા એ યુવાન વર્ગની માટે એક રોલ મોડેલ બની છે. તે રાજ્ય માટે કંઈક કરવા ઈચ્છે છે તેમજ તેના લોકો માટે તકનો વિકાસ કરે છે પરંતુ તેની મુસાફરી અત્યાર સુધી સરળ ન હતી. કારણ કે, તેણે સાવ નાની ઉંમરમાં જ પિતાને ગુમાવ્યાં હતાં, જીવનમાં કેટલાંક ઉતાર-ચડાવ આવ્યા હતાં. દિવ્યાએ એક પ્રતિષ્ઠિત કોલેજમાંથી ગ્રેજ્યુએશન પૂરું કર્યું જ નહીં પણ તે કેટલીક ઉદાર નોકરી પણ મેળવી શકી હતી.

તેણે કેટલીક પ્રખ્યાત MNC તરફથી ઓફર કરવામાં આવી છે પણ સ્થાનિક લોકો પ્રત્યેના પ્રેમ તથા પહાડો માટેના તપશ્ચર્યાએ તેને આકર્ષક નોકરી છોડીને સોશિયલ વર્કમાં માસ્ટર્સ મેળવવા માટે દિલ્હી જઈને અનુસ્નાતકની ડિગ્રી પ્રાપ્ત કરી ત્યાં સુધી ઉંચી અને અન્ય લોકોના સપનાને પાંખો આપવાના સપના જોતી હતી. દિવ્યનો ઉદ્દેશ્ય ખેતીમાં જોડાવવાનો હતો તેમજ મહિલા સશક્તિકરણની હિમાયતી રહે તો આખા ક્ષેત્રની મહિલાઓને ઉત્તેજન આપવા માંગતી હતી.

દિવ્યાની ગરીબીથી અમીરી સુધીની યાત્રા :
કોઈ કુટુંબ અથવા તો મિત્રનો સાથ ન હોવાને લીધે દિવ્યા રાજ્યમાં મશરૂમની ઉપજને વિકસાવવા માટે પ્રવાસ પર નીકળી ગઈ હતી. કોઈપણ તેની દ્રષ્ટિ પર વિશ્વાસ કરતું ન હોવાને કારણે તેને સતત કોર્પોરેટ જગતમાં પરત ફરવાનું સૂચન કર્યું હતું. કારણ કે, તેણીને તેમાંથી કંઈ ન મળતાં શરૂઆતમાં તેણે નાનું એવું રોકાણ કરીને વ્યવસાય શરૂ કર્યો હતો. દરરોજ કુલ 90 કિલો બટન મશરૂમ્સનું છે. અમે નવી જાતો શોધી કાઢવા માંગીએ છીએ. છેલ્લા 1 વર્ષથી, અમે એક દૂધિય મશરૂમની ખેતી શરૂ કરી છે, જે વર્ષભર ઉગાડવામાં આવે છે.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post