September 22, 2021

દરરોજ 30 મિનિટ ફરજીયાત કરવું જોઈએ સાયક્લિંગ – અધધધ… આટલા બધી બીમારીઓને રાખે છે દુર

Share post

શરીરને ફીટ અને બરાબર રાખવા માટે સારા આહારની સાથે કસરત અને યોગની પણ આવશ્યકતા છે. પછી, રોગોના રક્ષણ સાથે, ઊર્જા સમગ્ર દિવસ દરમિયાન આખા શરીરમાં પ્રસારિત થાય છે. શારીરિક અને માનસિક રીતે ફાયદો થવાની સાથે, તે વધુ સારા વિકાસમાં મદદ કરે છે. પરંતુ ઘણા લોકો એવા છે જે સમયના અભાવે કસરત કરવામાં અસમર્થ છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે પણ આ સમસ્યાથી પરેશાન છો તો તમે સાયકલ ચલાવી શકો છો. આ આખા શરીરમાં પ્રવૃત્તિ કરીને વધુ સારા વિકાસ કરવામાં મદદ કરશે. ઉપરાંત, દિવસભર ચપળતા અને ચપળતા રહેશે. તો ચાલો જાણીએ સાયકલ ચલાવવાના મહાન ફાયદાઓ વિશે …

સાયકલ ચલાવવું કેટલા મિનિટ માટે…
તમે આ સવારે અને સાંજે કોઈપણ સમયે કરી શકો છો. ઉપરાંત, લગભગ 30 મિનિટ સુધી આ કરવાથી ફક્ત શારીરિક અને માનસિક લાભ થશે.

હૃદયને સ્વસ્થ રાખો
સાયકલિંગ એરોબિક એક્સરસાઇઝની જેમ રહીને હૃદય માટે ફાયદાકારક છે. ખરેખર, સાયકલ ચલાવવાથી હાર્ટ પેલેપિટેશન થાય છે. આને કારણે, આખા શરીરમાં વધુ સારી રીતે રક્ત પરિભ્રમણ થાય છે. આવી સ્થિતિમાં, હૃદયને સ્વસ્થ રાખવા સાથે સંકળાયેલ સમસ્યાઓનું જોખમ ઓછું છે.

મગજ માટે ફાયદાકારક
તેનાથી મગજ શાંતિપૂર્ણ અને હળવાશ અનુભવે છે. સાથોસાથ સેરોટોનિન, ડોપામાઇન વગેરેના સાયકલિંગથી મગજમાં ઝડપી વૃદ્ધિ થાય છે. આવી સ્થિતિમાં તાણ દૂર થાય છે અને વ્યક્તિ અંદરથી ખુશીનો અનુભવ કરે છે. તે જ સમયે, સ્વસ્થ મગજને લગતા રોગોનું જોખમ ઓછું છે.

વજનમાં કરશે ઘટાડો
જે લોકો તેમના વધેલા વજનથી પરેશાન છે. સાયકલિંગ તેમના માટે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે. દૈનિક સાયકલિંગ શરીરમાં સારી હિલચાલનું કારણ બને છે. આ સ્થિતિમાં, પેટ, કમર અને જાંઘની આજુબાજુની વધારાની ચરબી ઝડપી ઘટાડો કરવામાં મદદ કરે છે. એક સંશોધન મુજબ, દિવસમાં 30 મિનિટ સાયકલ ચલાવ્યા પછી પણ શરીર ઝડપથી વજન ઘટાડે છે.

સ્નાયુ અને હાડકાની શક્તિ
આખું શરીર સાયકલ ચલાવીને પ્રવૃત્તિ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં શરીરની કસરતને કારણે સ્નાયુઓ અને હાડકાં મજબૂત બને છે. આ સાથે, તમને ઘૂંટણ અને સાંધાના દુખાવાથી રાહત મળે છે. આવી સ્થિતિમાં સંધિવાની સમસ્યાથી બચી શકાય છે.

વધુ સારા વિકાસમાં મદદગાર
દરરોજ સાયકલ ચલાવવું એ આખા શરીરની પ્રવૃત્તિ બનાવે છે. આવી સ્થિતિમાં, રોગોથી રક્ષણ સાથે શરીરના તમામ અવયવોનો વધુ સારો વિકાસ થાય છે.

ત્વચા કરે ગ્લો
આનાથી રક્ત પરિભ્રમણ વધુ સારું થાય છે અને ત્વચાને ઓક્સિજનની યોગ્ય માત્રા મળે છે. આ કિસ્સામાં, ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થાય છે, ત્વચા સ્વચ્છ, ગ્લોઇંગ અને જુવાન લાગે છે.

સ્કૂટર અને બાઇક ચલાવવું
શારીરિક અને માનસિક ફાયદાઓ ઉપરાંત સાયક્લિંગ ભવિષ્ય માટે પણ ફાયદાકારક છે. ખરેખર, બાળકો જે સાયકલ ચલાવે છે. તેઓ સંતુલન બનાવવામાં મદદ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં વ્યક્તિને સ્કૂટી અને બાઇક ચલાવવા અને શીખવામાં વધારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડતો નથી.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post