September 23, 2021

ફરીએકવાર ગોદી મીડિયાની ખુલી પોલ: કચ્છમાં PM મોદી સાથે બેઠેલા નકલી ખેડૂતો ખરેખરમાં BJPના કાર્યકર્તા નીકળ્યા! 

Share post

કચ્છમાં રહેતા શીખ ખેડૂતો સાથે વડા પ્રધાનની મુલાકાત છેલ્લા 5 દિવસથી ચર્ચાનો વિષય છે. હકીકતમાં, કચ્છમાં 15 ડિસેમ્બરે વડા પ્રધાન મોદીને મળેલા ખેડૂત એવા જ 50 ખેડૂત છે, જેઓ સપ્ટેમ્બર 2013 માં મુખ્યમંત્રી મોદીને ક્લીનચીટ આપવા માટે દિલ્હી આવ્યા હતા, જેના પર તેમના જ ભાઈઓની જમીનો પર કબજો કરવાનો આરોપ હતો. તેઓ વ્યવસાયે ખેડૂત હોઈ શકે છે, પરંતુ તેઓ નરેન્દ્ર મોદી માટે મુશ્કેલીકારક છે. પ્રથમ વખત જ્યારે મોદી ખેડૂતોના મુદ્દે તેમના ઘરે અટવાઈ ગયા, ત્યારે તેમણે તે ઉઠાવ્યો. આ વખતે આ જ જૂથે કામ કર્યું.

આ બેઠકની વાર્તા રસપ્રદ છે, પરંતુ તેમાં સૌથી રસપ્રદ વાત એ છે કે, આ બધા ખેડુતોની આગેવાની હેઠળ ખેડૂત સપ્ટેમ્બર 2013 માં ગુજરાત સરકારનો બચાવ કરવા દિલ્હી આવ્યો હતો, તે જ ખેડૂતની આગેવાની હેઠળ કચ્છમાં 15 ડિસેમ્બરના રોજ વડા પ્રધાનને મળવું. બંને સમયનું નેતૃત્વ કરનાર વ્યક્તિ કચ્છના લખપત તાલુકામાં ભારતીય જનતા પાર્ટીના મંડળ મહામંત્રી, રાજુભાઇ સરદાર છે.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી 15 ડિસેમ્બરના રોજ તેમના ગૃહ રાજ્ય ગુજરાતની મુલાકાતે આવ્યા હતા. ગુજરાતમાં કચ્છ જિલ્લો તેમનો વિશેષ પ્રિય છે. વીસ વર્ષ પહેલાં આવેલા ભૂકંપ પછી તેઓ કચ્છનો વિકાસ કરી રહ્યા છે. આ વિકાસ કડીમાં કેટલાક પ્રોજેક્ટ્સ રજૂ થવાના હતા. તે જ દિવસે સમાચાર એજન્સી એએનઆઈ દ્વારા તે જ દિવસે કેટલીક તસવીરો બહાર પાડવામાં આવી હતી.

ઉપરોક્ત ટ્વીટમાં જે લખ્યું છે તેનું હિન્દી સંસ્કરણ એ છે કે, “વડા પ્રધાન મોદી આજે કચ્છના વિવિધ જૂથોના લોકોને મળ્યા હતા.” આ વર્ણન સાથે, ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ પણ આ જ તસવીર ટ્વીટ કરી હતી. ગુજરાત ભાજપના હેન્ડલ પરથી આ જ ટવીટ કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ મુખ્યમંત્રી કાર્યાલય ગુજરાતે આ તસવીરોમાં ‘તેમ જ શીખ ખેડૂતો’ ઉમેર્યા છે.

આ સિવાય એક જ વ્યક્તિએ “જુદા જુદા જૂથો” ને બદલે “કિસાન” લખ્યું – ભાજપના મંડળના મહામંત્રી રાજુ ભાઈ સરદાર. તેમણે લખ્યું છે કે, તેમના નેતૃત્વ હેઠળ “કચ્છના શીખ ખેડુતોનું એક પ્રતિનિધિમંડળ વડા પ્રધાનને મળવા ગયો છે”. રાજુભાઇ સરદાર વડા પ્રધાનની સામે હાફ જેકેટમાં બેઠા છે.

આ તસવીરનો પ્રચાર કરવામાં આવ્યો હતો કે, વડા પ્રધાન કચ્છના શીખ ખેડૂતોને મળ્યા છે અને તેમની પીડા સાંભળી છે. જેમની નિંદા થવાની હતી તેઓએ પણ આ જ પ્રશ્ન સહેલાઇથી સ્વીકાર્યો અને પૂછ્યું કે, વડા પ્રધાન કચ્છમાં કેમ ગયા હતા અને દિલ્હીમાં પડાવ નહીં કરીને શીખ ખેડૂતોને કેમ મળ્યા હતા.

જો કે, ભાજપના નેતાના નેતૃત્વમાં વડા પ્રધાનની મુલાકાત લેવી ખેડૂતો માટે કોઈ મુશ્કેલી નથી. સવાલ એ છે કે, આ ખેડૂતો વડા પ્રધાન પાસે કઈ સમસ્યાનો ઉલ્લેખ કરવા ગયા હતા. શું તેઓએ કૃષિ કાયદાની ચર્ચા કરી? અમને આનો જવાબ મળ્યો છે, જ્યારે તેમણે નરેન્દ્ર મોદી સાથેની બેઠકથી પરત આવતા એક શીખને પૂછ્યું કે, ખેડૂત કાયદા અંગે તેમના વડા પ્રધાનનું શું થયું? તેમણે સ્પષ્ટ કરી દીધું હતું કે, કાયદા પર કોઈ વાત થઈ નથી, ફક્ત ગુરુદ્વારા બનાવવા પર વાત થઇ છે.

રાજુભાઇ સરદારએ પોતે કૃષિ કાયદાઓ વિશે જે ટ્વીટ કર્યું છે, તે સંભાવનાને સમાપ્ત કરે છે કે, તેઓ કૃષિ કાયદાથી પ્રભાવિત ખેડૂતોને વડા પ્રધાન સુધી લઈ જશે, જે પોતે ભાજપના અધિકારી છે. તે શરૂઆતથી જ કૃષિ કાયદાઓનો પ્રચાર કરી રહ્યો છે, પક્ષના કાર્યકરનો ધર્મ રમે છે.

ત્યારે સવાલ એ ઊભો થાય છે કે, આ ખેડૂતોએ વડા પ્રધાન સાથે શું વાત કરી હશે? આમાં આવતા પહેલા એ જાણવું જરૂરી છે કે, જે દિવસે ખેડુતો મળ્યા ન હતા, તેઓ શું મળ્યા.

કચ્છના લખપત તાલુકાના નારા અને અબડાસા તાલુકાનો કોઠારા એ બે ગામો છે જે શીખનું વર્ચસ્વ ધરાવે છે. નારાને મિનિ પંજાબ પણ કહેવામાં આવે છે. રાજુભાઈ સરદાર ત્યાં સરપંચ રહી ચૂક્યા છે. લખપતની જનતા સાથે વાત કર્યા પછી, જાણવા મળ્યું કે, વડા પ્રધાનને મળવા ગયેલા તમામ “શીખ ખેડૂતો” મોટાભાગે નારાજ હતા.

સભાની સમાંતર લખતરમાં કોઠારાના ખેડુતો કૃષિ કાયદાઓનો વિરોધ કરી રહ્યા હતા. વડા પ્રધાનની કચ્છની મુલાકાત દરમિયાન દિલ્હીના મીડિયા અને સોશિયલ મીડિયામાં કેવી રીતે ત્યાંના ખેડૂતોનો વિરોધ છુપાયો હતો.

હકીકતમાં, અઢી વર્ષ પહેલા યોજાયેલી સ્થાનિક સંસ્થાઓની ચૂંટણીમાં લખપત તાલુકો એકમાત્ર એવો હતો કે, ભાજપ કોંગ્રેસમાંથી છીનવા ગયો હતો. પહેલા તે કોંગ્રેસનો ગઢ હતો. સ્થાનિક અખબારો અનુસાર, ભાજપે કર્ણાટક મોડેલ પર આ 2018 ની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસને હટાવવા માટે કામ કર્યું હતું. કચ્છ સમાચાર તા. 20 જૂન, 2018 ના રોજ, “ઘરનું વેધન લખપત ધાયે” હતું. આ પછી, લખપત તાલુકાના સ્થાનિક રાજકારણમાં છેલ્લા બે વર્ષમાં ભાજપનો ઘેરાવો ઘેરો થયો. આ પ્રવેશ માટે લખપતનું ગુરુદ્વારા મુખ્ય કારણ બન્યું હતું, રાજુભાઇ સરદારની અધ્યક્ષતામાં અને આજકાલ તેઓ ત્યાં 18 ઓરડાઓનો રિસોર્ટ બનાવવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે.

એક સવાલ હજી બાકી છે, 15 ડિસેમ્બરે મોદીને મળેલા આ ખેડૂતોએ શું વાત કરી?
કેટલાક સ્થળોએ, એવી માહિતી પણ ફેલાવવામાં આવી છે કે, આ ખેડૂતોએ તેમની સ્થિર જમીન વિશે વાત કરી હતી. આ હકીકતમાં ખોટું છે કારણ કે, તે ખેડુતોનો એક જ જૂથ છે જેમની જમીનનો મુદ્દો ઉકેલાઈ ગયો છે, તો પછી તેઓ કેમ જમીનમાં જશે. રાજુભાઇ સરદાર પોતે પણ આ હકીકતને ન્યાયી ઠેરવે છે જ્યારે તેઓ કચ્છના શીખ ખેડુતો પર બનાવેલા વીડિયોને પ્રમાણિત કરતાં કહે છે કે, આ સાચી વાર્તા છે.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post