September 21, 2021

કોરોનાને લઈને સૌથી મોટો ખુલાસો, કોઈપણ રસી અને દવા વગર પણ આ રીતે રોકી શકાય છે કોરોના

Share post

ફરી એકવાર કોરોના દુનિયામાં પરત ફરી છે. જો કે, વિશ્વ હજી પણ એક રસી શોધી રહ્યું છે, જેના પછી આ રોગચાળો સામે લડી શકાશે. પરંતુ સંશોધન મુજબ, રસી વિના પણ કોરોના સરળતાથી પરાજિત થઈ શકે છે. સમીક્ષા થયેલ અભ્યાસ મુજબ, જો ઓછામાં ઓછું 70 ટકા લોકો સતત માસ્ક પહેરે તો વાયરસનો ફેલાવો રોકી શકાય છે.

સંશોધન મુજબ, માસ્કનો ઉપયોગ વાયરસના ફેલાવાને રોકવામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવશે. ફિઝિક્સ ઓઇડ્સના જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા સંશોધનમાં ચહેરાના માસ્ક વિશેના અભ્યાસનું મૂલ્યાંકન કરવામાં આવ્યું છે અને રોગચાળાના અહેવાલોની સમીક્ષા કરવામાં આવી છે કે શું તેઓ ચેપગ્રસ્ત લોકોમાં વાયરસની પ્રજનન સંખ્યા ઘટાડે છે કે નહીં.

વૈજ્ઞાનિકો કહે છે કે, જો ઓછામાં ઓછા 70 ટકા રહેવાસીઓ જાહેરમાં ખૂબ અસરકારક ફેસમાસ્કનો ઉપયોગ કરે, તો તેને રોકી શકાય છે. “નેશનલ યુનિવર્સિટી ઓફ સિંગાપોરના અધ્યયને લખ્યું છે કે” ઓછા કાર્યક્ષમ ફેબ્રિક માસ્ક પણ ફેલાવાના દરને ધીમું કરી શકે છે.

વૈજ્ઞાનિકોના કહેવા મુજબ, જ્યારે વ્યક્તિ વાત કરે છે, છીંક આવે છે, ખાંસી આવે છે અથવા શ્વાસ લે છે ત્યારે ફેસ માસ્ક ફંક્શનના મુખ્ય પાસામાં નાક અને મોંમાંથી પ્રવાહીના ટીપાંના કદનો સમાવેશ થાય છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, મોટા ટીપાં 5-10 μm કદના સૌથી સામાન્ય છે. 5 belowm નીચેના નાના ટીપાં સંભવત વધુ જોખમી છે.

વૈજ્ઞાનિકોએ કહ્યું કે, માનવ વાળનો વ્યાસ લગભગ 70 માઇક્રોન છે. ઉપયોગમાં ઘણા પ્રકારનાં ફેસમાસ્ક છે, જેમ કે કપડા માસ્ક, સર્જિકલ માસ્ક અને એન 95 માસ્ક. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, તે ફક્ત પછીના એરોસોલ-કદના ટીપાંને ફિલ્ટર કરી શકે છે.

તેઓએ જોયું કે, હાઇબ્રિડ પોલિમર મટિરિયલ્સથી બનેલા ફેસ માસ્ક ઉચ્ચ કાર્યક્ષમતા પર કણોને ફિલ્ટર કરી શકે છે, સાથે સાથે ચહેરો પણ ઠંડો રાખી શકે છે. આ અધ્યયનના બીજા સહ-લેખક, હેવ પૂહ લીએ કહ્યું, “શ્વાસ પ્રતિકાર અને ચહેરાના માસ્કના પ્રવાહ પ્રતિકાર વચ્ચે કેટલાક સંબંધ હોઈ શકે છે, જે ચહેરાના માસ્ક પહેરે છે તે અંતરાલ માટે અભ્યાસ કરવાની જરૂર રહેશે.”

“વધુમાં, ચહેરાના માસ્કની અંદરના ડબ્બાની જગ્યામાં પર્યાવરણીય સ્થિતિ વધુ ચોક્કસપણે નિર્ધારિત હોવી જોઈએ અને આવા અભ્યાસ માટે માનવ પ્રતિકૃતિઓ વિકસિત કરવી જોઈએ,” લીએ જણાવ્યું હતું.

વિશ્લેષણના આધારે, સંશોધનકારોએ સર્જિકલ માસ્ક જેવા કુશળ ફેસમાસ્કના વારંવાર ઉપયોગના મહત્વ પર પણ ભાર મૂક્યો.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post