September 18, 2021

વર્ષો જુના સફેદ દાગને પણ રાતોરાત દુર કરી દેશે આ પાન, જાણો સંપૂર્ણ માહિતી

Share post

જો કોઈનાં મોઢા પર સફેદ રંગના ડાઘ દેખાવા માંડે છે તો તે બહુ જ ખરાબ લાગે છે. આ ઉપરાંત તે વ્યક્તિનો આત્મવિશ્વાસ પણ ઘટે છે તેમજ તે બીજા લોકોની સામે જવાનું બંધ કરે છે. કેટલાંક લોકો આ બીમારીથી પ્રભાવિત થાય છે, તેમજ આ રોગને લીધે, લોકો તે વ્યક્તિથી અંતર રાખવાનું ચાલુ કરે છે. જ્યારે ચહેરા ઉપર સફેદ ફોલ્લીઓ હોય તે સમયે ખંજવાળ પણ આવી શકે છે. હાથ, પીઠ તેમજ શરીરનાં બીજા ભાગો પર સફેદ રંગની ફોલ્લીઓ પણ દેખાઈ છે.

શરીરમાં મેલાનિન ઉત્પન્ન કરતા કોષોને ઘટાડે છે. એ આ સફેદ રંગની ફોલ્લીઓ પાછળનું એકદમ સામાન્ય કારણ છે. મેલાનિન સ્કીનના રંગ અને તમારા વાળનાં રંગ માટે જવાબદાર છે. આને લીધે, લોકોનાં મોઢા પર સફેદ રંગની ફોલ્લીઓ દેખાવા લાગે છે. આજ રોજ અમે તમને ચહેરા પરનાં સફેદ રંગની ફોલ્લીઓની કાઢવા માટેનાં ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમારી પાસે કોઈને આ પ્રકારની મુશ્કેલી હોય છે, તો તમે તેમને આ ઉપાય કહી શકો છો.

મોઢા પર સફેદ રંગની ફોલ્લીઓની સારવાર…

1. આલો વેરા
એલોવેરા તમારા મોઢા પરની સફેદ રંગની ફોલ્લીઓ સામે લડવાનો સારો ઉપાય છે. તેજસ્વી સૂર્યપ્રકાશ કે ફૂગનાં ચેપને લીધે થતાં સફેદ ડાઘની સારવાર કરવા માટે એલોવેરા સૌથી વધુ અસરકારક છે. તેની મોઇશ્ચરાઇઝિંગ અસર સ્કીનને મોઇશ્ચરાઇઝ્ડ રાખવામાં મદદરૂપ બની શકે છે, જે સ્કીનને પહેલા જેવી કરી દે છે. આ ક્ષતિગ્રસ્ત શેલોને સુધારે છે.

2. નાળિયેરનું તેલ
ચહેરા પરની સફેદ ફોલ્લીઓ સહિત સ્કીનની વિવિધ મુશ્કેલીઓ માટે નાળિયેર તેલ બહુ જ ફાયદાકારક છે. જેમાં ફરીથી બાંધવાનાં શેલોનાં ગુણધર્મો છે જે સ્કીનનાં સફેદ ફોલ્લીઓ દૂર કરવા માટે મદદરૂપ બને છે. નિયમિત રીતે નાળિયેર તેલ લગાવવાથી સ્કીન પર સફેદ ફોલ્લીઓ મટી જાય છે.

3. ચા નાં વૃક્ષનું તેલ
ચાનાં ઝાડનું તેલ મોઢા પરનાં સફેદ ફોલ્લીઓ માટે અસરકારક ઘરેલું ઉપચાર છે. જેમાં એન્ટિફંગલ ગુણધર્મો ધરાવે છે જે ચેપ ફેલાવવાથી અટકાવે છે. સફેદ રંગનાં દાગ દૂર કરવા તમે ચાનાં ઝાડનું તેલ વાપરી શકો છો.

4. કોપર
કોપર મેલાનિનનાં ઉત્પાદનમાં ખાસ ભૂમિકા ભજવે છે. કોપર મોઢા પર સફેદ રંગની ફોલ્લીઓની સારવાર કરવા માટે ખુબ જ ફાયદાકારક છે. આ માટે તમારે તાંબાના વાસણમાં નિયમિત રીતે આ પાણી પીવું પડશે. તમે રાતે સૂવાનાં સમયે પાણીનાં વાસણમાં રાખી શકો છો તેમજ સવારે ઉઠીને પણ પીઈ શકો છો.

5. લાલ માટી
લાલ માટી તમારા મોઢા પર સફેદ રંગની ફોલ્લીઓની સારવાર માટે પણ ખુબ ફાયદાકારક છે. તે મોઢા પરની સફેદ રંગની ફોલ્લીઓની સારવાર માટે બહુ જ અસરકારક છે. જેમાં ઉચ્ચ માત્રામાં તાંબુ હોય છે જે તમારી સ્કીનમાં મેલાનિનને પુન:સ્થાપિત કરવા માટે મદદરૂપ બને છે.

6. આદુ
બધાં રસોડામાં ઉપલબ્ધ આદુનાં ઘણા આરોગ્ય લાભો છે તેમજ સ્કીન પરનાં સફેદ રંગની ફોલ્લીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે પણ મદદરૂપ બની શકે છે.

7. સ્ટોન પ્લાન્ટ
મોઢા પર સફેદ ડાઘ મટાડવા પત્થર-પાંદડાવાળા છોડનાં 2 થી 3 પાંદડા પીસી લો તેમજ તેમાં લાલ માટી નાખીને ભેળવો. ત્યાર બાદ તેને તમારા સફેદ રંગના ડાઘા પર લગાવો. નિરંતર 7 દિવસ સુધી આ લગાવવાથી, સફેદ ડાઘ એકદમ મટી જશે. તમને લોકોને જણાવી દઈએ કે, પથરી ની સારવાર માટે પણ આ ઉપાય બહુ જ અસરકારક છે. સવારનાં સમયે આ પાન ખાલી પેટ પર ખાવાથી પથરી ની મુશ્કેલી મટી જાય છે.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post