September 22, 2021

દિલ્હી પરિણામની રાહ, ભારત કરતા વધુ તો પાકિસ્તાન જોઈ રહ્યું છે- જાણો પાકિસ્તાનને શું ફાયદો થશે?

Share post

દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણીના પરિણામો 11 ફેબ્રુઆરીએ આવશે, પરંતુ એક્ઝિટ પોલના આંકડા બાદ પડોશી દેશ પાકિસ્તાન ખૂબ ખુશ દેખાઈ રહ્યું છે. આનું મોટું કારણ એક્ઝિટ પોલના આંકડામાં ભાજપનો પરાજય થવાની સંભાવના છે. પાકિસ્તાન સરકારના નેતાઓ આનાથી વધારે ઉત્સાહિત લાગે છે. પાકિસ્તાનના વિદેશ મંત્રી શાહ મેહમુદ કુરેશીએ કહ્યું છે કે તેમની પાર્ટી ભાજપને દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં ભારતના પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા લાવવામાં આવેલા નવા સિટિઝનશિપ એમેન્ડમેન્ટ એક્ટ (સીએએ) ના કારણે હારનો ભય છે.

કુરેશીએ ફેડરેશન પાકિસ્તાન ચેમ્બર્સ કોમર્સ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રીના એક કાર્યક્રમમાં આ વાત કહી હતી. તેમણે કહ્યું કે, 2019 ની સામાન્ય ચૂંટણીમાં જીત બાદ ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) ને ત્રણ રાજ્યોની વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.તેમણે કહ્યું, “જ્યાં સુધી દિલ્હીની ચૂંટણીની વાત છે ત્યાં સુધીમાં મંગળવારે પરિણામો જાહેર થવાના છે, એવું લાગે છે કે ભાજપ ઘણી મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાં છે અને તેને મોટી હારનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.”

ભારતને વિશ્વનો ટેકો ન મળવા સામે પાકિસ્તાની સમર્થનના સંદર્ભમાં કુરેશીએ કહ્યું, ‘ઘણા દેશોને લાગે છે કે ભારત એક મોટું બજાર છે, તેથી તેઓ તેમના આર્થિક હિતોની વિરુદ્ધમાં નથી જતા. બધા નૈતિકતા અને સત્ય કરે છે, પરંતુ બધા તેમના આર્થિક હિતોના રક્ષણ અનુસાર કાર્ય કરે છે. કુરેશીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે, “કાશ્મીરમાં ભારતના ભેદભાવપૂર્ણ કાયદાને કારણે તે દેશો ભારત સાથેના સંબંધોની સમીક્ષા પણ કરી રહ્યા છે, જેમના ભારત સાથેના સંબંધો ઉંડા છે”. પાકિસ્તાનના વિદેશ પ્રધાને દાવો કર્યો હતો કે ભાજપ સત્તા પર આવ્યા પછીથી ભારતનો વિકાસ દર અડધો થઈ ગયો છે.

પોતાના દેશની કથળેલી આર્થિક સ્થિતિના સંદર્ભમાં કુરેશીએ કહ્યું કે વિશ્વ જ્યારે પાકિસ્તાનની આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત હશે ત્યારે જ પાકિસ્તાન ગંભીરતાથી લેશે. તેમણે કહ્યું, “આથી જ હું આજે અહીં આવ્યો છું જેથી અમે વિદેશ મંત્રાલય, નાણાં મંત્રાલય અને વિશ્વ સાથેના અન્ય મંત્રાલયોનો સંપર્ક કરવામાં મદદરૂપ થઈ શકે તે વિશે વાત કરી શકીએ.”

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post