September 23, 2021

શું તમે પણ ઈચ્છો છો કે કોરોના વાયરસની અસર તમને ના થાય, તો વાંચો આ લેખ

Share post

ચીનના વુહાન શહેરથી ફેલાઇ રહેલા કોરોના વાયરસ અત્યાર સુધી આશરે 132 લોકોના જીવ લઈ ચુક્યો છે. કોરોના વાયરસના ઘણા મામલા ચીનની બહાર પણ જોવા મળી રહ્યાં છે. ચીનની સરહદ બહાર વાયરસનો ખતરો વધતો જોઈ ભારતીય એરપોર્ટ પર હાઈ એલર્ટ જારી કરી દેવામાં આવ્યું છે. આયુષ મંત્રાલય અંતર્ગત રિસર્ચ કાઉન્સિલે આયુર્વેદ, હોમિયોપેથી અને યૂનાની ચિકિત્સાના ફાયદા વિશે જણાવતા એડવાઇઝરી જારી કરી છે.

સ્વચ્છ રહો અને તમારી આસ-પાસ ગંદકી ન ફેલાવા દો. ત્યારબાદ આશરે 20 સેકન્ડ સુધી સાબુથી સારી રીતે હાથ સાફ કરો. 1 લીટર ગરમ પાણીમાં મુસ્તા, પર્પટ, ઉશીર અને ચંદન જેવી વસ્તુઓ ભેળવીને બોટલમાં રાખી લો અને તરસ લાગે ત્યારે પીવો. આંખ, નાક કે મોઢા પર હાથ લગાવ્યા બાદ તુરંત હાથ ધોવો.રોગી વ્યક્તિના સંપર્કમાં આવવાથી બચો.  ઉધરસ કે છીંકતા સમય પર મોઢા પર હાથ જરૂર રાખો. ત્યારબાદ સાબુથી હાથને સારી રીતે ધોઈલો.  જાહેર સ્થળ અને કાર્ય સ્થળ સિવાય બહાર ફરતા સમયે મોઢા પર N95 માસ્ક જરૂર પહેરો. કોરોના વાયરસના લક્ષણ દેખાવા પર માસ્ટ પહેરો અને નજીકની હોસ્પિટલનો સંપર્ક કરો.

આયુર્વેદનો કરો ઉપયોગ

ઇમ્યૂન સિસ્ટમને સારી બનાવી રાખવા માટે હેલ્દી ડાઇટ અને લાઇફસ્ટાઇલનો ફોલો કરો. અગસ્ત્ય આમળું દરરોજ દિવસમાં 2 વખત ગરમ પાણીની સાથે લો. દિવસમાં બે રાજ દરરોજ 500 ગામ સુધારેલી વાટીનું સેવન કરો. કાળુ મરચું અને આદુથી બનેલ ચુર્ણનો 5 ગ્રામ પાઉડર તુલસીના 3-5 પાંદની સાથે ગરમ પાણીમાં ભેળવીને લો.  પરમાણુ તેલ અને તલનું તેલના બબે ટીપા દરરોજ સવારે નાકમાં નાખો.

દરોજ દિવસમાં બે વાર દરરોજ 10 થી 20 એમેલ શરબત ઉન્નબનું સેવન કરો.  દરરોજ 5 ગ્રામ તિરાયક નાઝલા લો.  3-5 ગ્રામ આથો મારવાડ પીવો. રોગાન બેબૂન અથવા કફૂરી મલમથી માથા અને છાતીમાં માલિશ કરાવો. અર્ક અજીબના 4-8 ટીપા સ્વસ્છ પાણીમાં ભેળવીને પીવો.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post