September 21, 2021

JEE મા સફળતા મેળવી એક મજુરના છોકરાએ,રાહુલ ગાંધીએ આ વાતો લખીને આપી….

Share post

કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધી અને પાર્ટી મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધીને એક મનરેગાના મજૂરના છોકરાએ JEE ની પરીક્ષા પાસ કરતા શુભકામનાઓ આપી છે. રાહુલ ગાંધી એ એક સમાચાર પત્ર મુજબ ટ્વીટ કર્યું છે કે,”રાજસ્થાનના મનરેગા ગામમાં રહેવા વાળા એક મજૂરના છોકરાએ JEE ની પરીક્ષામાં કામયાબી મેળવવા ઉપર શુભેચ્છાઓ પાઠવી છે.”રાહુલ ગાંધી પાસે પ્રિયંકા ગાંધીએ પણ ટ્વીટર પર લખ્યું છે કે,”પ્રિય લેખરાજ,અમને તારી ઉપર ગર્વ છે.તારા ભવિષ્ય માટે ખુબ ખુબ શુભકામનાઓ.”

રાજસ્થાન જનજાતિ આદિવાસી મનરેગા ગામમાં લેખરાજ નામના છોકરાએ મજૂરના પુત્ર એ JEE ની પરીક્ષામાં સફળતા હાંસિલ કરી છે. તારી આ કામયાબી ઉપર દિલથી બહુ જ સારી શુભકામનાઓ પાઠવવામાં આવી છે.


કોણ છે આ લેખરાજ….
18 વર્ષના લેખરાજ ભીલમાં પોતાના માતા-પિતાની સાથે રાજસ્થાનના મનરેગા ગામમાં રહે છે. તેના પિતા એક મજુર છે. આખા ગામમાં JEE ની પરીક્ષા પાસ કરવા વાળો આ પેલો છોકરો છે. છોકરા ની સફળતા ઉપર પિતા માંગીલાલે ન્યૂઝમાં ઇન્ટરવ્યુ વખતે કહ્યું હતું કે, મને ખબર ન હતી કે એક એન્જિનિયર શું હોય છે. મેં સ્વપ્નમાં પણ ન વિચાર્યું હતું કે મારો છોકરો ગ્રેજ્યુએટ થશે. આજે હું આ સાંભળીને ખુશ છું કે મારો છોકરો આખા ગામ માંથી પહેલો એન્જિનિયર બનવા જઈ રહ્યો છે.

અમે માંગે છે લેખરાજ….
લેખરાજ નું કહેવું છે કે તે પોતાના ગામના બાળકો મા શિક્ષણથી લઇને અવેરનેસ ફેલાવવા માંગે છે. હું તેને ભણતર નુ મહત્વ વિશે જણાવવા માંગુ છું. અહીં રહેવાવાળા લોકોમાંથી મોટાભાગના લોકો માં સાક્ષરતાનું પ્રમાણ ખૂબ જ ઓછું છે. અને અહીં મજુર ના રૂપમાં કામ કરે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે લેખરાજ ની સફળતા પાછળ તેના શિક્ષક યશરાજસિંહ ગુજર અને સ્કૂલના પ્રિન્સિપાલ નો કોચીન સ્થાન છે. તેમના શિક્ષકોનું કહેવું છે કે લેખરાજ ભણવામાં ખૂબ જ હોંશિયાર રહેજો પરંતુ તેને ખબર ન હતી કે તેનું કેરિયર ક્યાં સુધી બની શકે છે? તેણે ની પરીક્ષા વિશે સાંભળ્યું પણ ન હતું.

લેખરાજ ગામથી ૬ કિલોમીટર ચાલીને સ્કૂલે જતો હતો. તેનો પરિવાર આર્થિક રૂપે આટલો બધો અશક્ત ન હતો. છતાં પણ પહેલેથી જ તે સ્કૂલે ચાલીને જતો હતો. લેખરાજ ની સ્કુલ માં હિન્દી મીડિયમ હતું જેના કારણે લેખરાજને થોડાક મહિના સુધી પણ તારો ખૂબ જ અઘરુ લાગ્યું હતું.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post