September 26, 2021

શું ગૌમુત્ર થી કેન્સર મટી શકે છે? સાધ્વી પ્રજ્ઞા સાચું બોલે છે કે ખોટુ? વાંચો અહીંયા

Share post

બીજેપીને લોકસભા ઉમેદવાર સાધ્વી પ્રજ્ઞા એ કહ્યું કે ગૌ મૂત્ર પીવાથી તેનું કેન્સર સારું થઇ ગયું. આ વિવાદિત નિવેદન ને કારણે સાધ્વી પ્રજ્ઞા ને ઘણા બધા નેતાઓએ ટીકા કરી. પરંતુ સવાલ એ છે કે શું સાચે જ ગૌમુત્ર પીવાથી કેન્સર નો ઉપચાર સંભવ છે? ચાલો આ વાત પર વિસ્તૃત ચર્ચા કરીએ.

સૌથી પહેલા જણાવી દઈએ કે સાધ્વી ના નિવેદનને આપણે વાત કરી રહ્યા છીએ તો આ નિવેદનમાં સાધ્વી પ્રજ્ઞા દાવો કરી રહી છે કે તેમનું કેન્સર ગૌમૂત્ર થી સારું થયું છે. પરંતુ ડો.એસ.એસ. રાજપુત દ્વારા એક વેબસાઈટના આપવામાં આવેલા ઇન્ટરવ્યૂમાં તેમણે જણાવ્યું કે સાધ્વી પ્રજ્ઞા ના બ્રેસ્ટ કેન્સરનો ઈલાજ ગૌમૂત્રથી નહિ પરંતુ સર્જરીથી થયો. આ એજ ડૉક્ટર છે જેમણે તેમની સર્જરી કરી છે.

કેન્સર શું છે?

આપણું શરીર ઘણી બધી કોશિકાઓથી બનેલું છે. આ કોશિકાઓની વૃદ્ધિ અને નિયંત્રિત રૂપે વિભાજન દર્શાવે છે કે આપણું શરીર સ્વસ્થ છે. જ્યારે જૂની કોશિકાઓ મરી જાય છે ત્યારે નવી કોશિકાઓ જાતે જ બનવા લાગે છે. પરંતુ ક્યારેક આ પ્રક્રિયા વ્યવસ્થિત થઈ જાય છે. ધીમે-ધીમે મળેલી કોશિકાઓ ભેગી થવા લાગે છે અને ટ્યુમર નું રૂપ ધારણ કરી લે છે. ટ્યુમર કેન્સર નથી પરંતુ ઉંમર આપણા શરીર માટે ઘાતક છે. જો ખરા સમયે ટ્યુમર ની તપાસ ન થાય તો કેન્સરનો રૂપ ધારણ કરી શકે છે.

ગૌમૂત્રમાં કયા કયા ગુણ હોય છે?

ગૌમૂત્ર એક આયુર્વેદિક ઔષધી છે. બહુ મિત્રોમાં રોગાણુ રોધક એટલે કે એન્ટિસેપ્ટિક, પ્રતિ જૈવિક, પ્રતિ જીવાણુ જેવા તત્વો પ્રાપ્ત થાય છે.

એક્સપર્ટ ની રાય

ગૌમુત્ર ને લઈને વેંકટરમણ રાધાકૃષ્ણ એ છેલ્લા પાંચ વર્ષથી એક પોસ્ટ લખી છે જેમાં તેઓ જણાવે છે કે ગૌ મુત્ર પીવાથી કેન્સર નો ઈલાજ સંભવ જ નથી.

તેમણે અત્યાર સુધી કોઈપણ એવો કેન્સરનો દર્દી નથી જોયો કે જેણે ગૌમુત્ર પીના કેન્સર સારું કર્યું હોય. ગૌમુત્ર માણસના મૂત્રથી અલગ નથી અને તેમાં કોઈપણ કેન્સર વિરોધી તત્વ નથી. તેમણે કહ્યું કે ગૌમુત્ર ખેતરોમાં નાખવાની વસ્તુ છે જેને કારણે જમીનને ઉપજાવ બનાવી શકાય છે. તેને બોટલમાં ભરીને કેન્સરની દવાઓના રૂપમાં વહેંચી ન શકાય.


Share post