September 23, 2021

શું તમારે પણ ચમકીલી ત્વચા કરવી છે ? તો અજમાવો સસ્તો અને ઘરેલુ ઉપાય.

Share post

ચમકીલી ત્વચા માટે ઘઉંના લોટની પેસ્ટનો ઉપયોગ કરો

આપણે ભારતીયો તરીકે ઘઉંના લોટ અથવા આટા કહેએ છીએ ,તે આપણા દ્વારા અનુસરવામાં આવેલા દૈનિક આહારમાં પ્રભાવી ભાગ છે. તે એક ખૂબ સામાન્ય ઘટક છે .જે દરેકભારતીય ઘરગથ્થુ માં મળી શકે છે .જેમાં આપણે જાણે છે કે ઘઉં જમણી પોષક તત્વો અને વિટામીન્સ કે જે આપણને જરૂર છે .અને તેથી આરોગ્ય લાભો પર ઉમેરે છે સાથે પેક કરવામાં આવે છે .તેવી જ રીતે ,હકીકત એ છે કે ઘઉં ચમત્કાર પૂર્ણ ચામડી પર કામ કરી શકે છે તે ઓછી જાણીતી છે.

ચામડી પર ટોચ પર ઘઉંનો લોટ નો ઉપયોગ કરવો. તે ચામડીની જાડી બનાવવા માટે મદદ કરી શકે છે. અને ઘઉંના લોટનો મુખ્ય ફાયદો એ છે કે તે બધી ચામડી ના પ્રકારો પર સમાન રીતે કામ કરે છે .તે સંવેદનશીલ ,શુષ્ક ,ચીકણો અથવા સંયોજન ત્વચા હોય છે તે ચામડીના કોશિકાઓને પુનઃસ્થાપિત કરવામાં મદદ કરે છે .આમ ચામડીનો ફરીથી કાયાકલ્પ કરે છે .હવે ચહેરા પર ઘઉંનો લોટ કેવી રીતે ઉપયોગ કરવો? તે અન્ય ઘટકો સાથે મિશ્રિત પેક ના સ્વરૂપમાં ઉપયોગ કરી શકાય છે .નીચે ઘઉંના લોટ આધારિત ચહેરો પેક છે જે તમે ઘરે બનાવી શકો છો.

ઘટકો

ઘઉંના લોટ બે કપ

એક કપ પાણી

સ્વચ્છ બાઉલ લો.તમાં ઘઉંનો લોટ ઉમેરો અને તેની સરળ પેસ્ટ બનાવવા માટે પાણી સાથે ભેળવી દો. જો પેસ્ટ ખુબ જાડી લાગે તો તમે વધુ પાણી ઉમેરી સંતુલિત કરી શકો છો. હવે તેને લગભગ 10 મિનિટ લગાવીને રાખો અને છેવટે ઠંડા પાણીથી ધોઈ નાખો સારું રિઝલ્ટ જોવા મળશે આ પેસ્ટનોદરરોજ ઉપયોગ કરો.

ત્વચાને તેજસ્વી કરવા માટે

બે-ત્રણ ચમચી ઘઉંનો લોટ

એક-બે ચમચી દૂધ ની મલાઈ

સરળ પેસ્ટ બનાવવા માટે ઘઉંનો લોટ અને દૂધની મલાઈ સાથે મિક્સ કરો અને તમારા ચહેરા પર લગાવો. લગાવ્યા પછી દસ મિનિટ રહેવા દેવું પછી સામાન્ય પાણીથી ગોળાકાર ગતિ ધીમે થી સ્કબ કરીને દસ મિનિટ પછી ચહેરો ધોઈ નાખો.જો નિયમિત પણે ઉપયોગમાં લેવાય તો, આ પેક તમારી ત્વચાને વધુ તેજસ્વી બનાવવામાં મદદ કરશે.

ઓઇલી સ્કિન માટે

4 ટેબલસ્પૂન ઘઉંનો લોટ

3 ટેબલસ્પૂન દૂધ

1 ટીસ્પૂન ગુલાબ જળ

આ ત્રણેય વસ્તુઓ મિક્સ કરી તેને ચહેરા પર લગાવો. લગાવ્યા બાદ ચહેરો 20 મિનિટ રહેવા દો. બાદ ઠંડા પાણીથી ધોઈ નાખો આ પેકનો ઉપયોગ અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા બે વાર કરો.

સોફટ ત્વચા માટે

4 ટેબલસ્પૂન ઘઉંનો લોટ

બે-ત્રણ ચમચી દૂધ

2 ટેબલસ્પૂન પાણી

ગુલાબની પાંદડીઓ ,નારંગીની છાલ

બે ચમચી મધ

પ્રથમ એક બાઉલમાં પાણી એક કપ ઉકાળો.નારંગી છાલ નો છટકાવ કરો અને તેમાં કેટલીક તાજી ગુલાબના પાંદડીઓ સાથે પાણીમાં ઉમેરો અને ઢાંકી દો અને થોડી મિનિટ માટે ઉકાળો, દૂધને થોડું ઓછું ગરમ કરી તેમાં પણ નારંગીની છાલ,ગુલાબ પાંદડી અને મધ ઉમેરો. મિશ્રણ ને રૂમ ટેમ્પરેચર પર આવવા દો .બાદ તેમાં ઘઉંનો લોટ ઉમેરી બધું મિક્સ કરી લો. આ પેસ્ટ તમારા ચહેરા પર લગાવી દો .સુકાય ત્યાં સુધી રહેવા દો. ત્યારબાદ ચહેરો ઠંડા પાણીથી ધોઈ નાખો .આના ઉપયોગથી ચહેરો નિખરશે.

સ્ક્રીનને ડાબી તરફ સ્વાઇપ કરીને બીજા આર્ટિકલ્સ પણ વાંચો…. <—<—

જો આપની પાસે પણ કોઈ રસપ્રદ માહિતી હોય અને જો તમે તે અન્યો સુધી પંહોચાડવા માંગતા હોય તો, તે માહિતી અમને અમારા ફેસબુક પેજ પર મોકલાવો.

અમારુ આ આર્ટીકલ વાચવા માટે તમારો ખુબ ખુબ આભાર,અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને અમારુ આ આર્ટીકલ ગમ્યું હશે આ આર્ટીકલ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

અમારી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશન ફ્રીમાં નીચે ક્લિક કરીને ડાઉનલોડ કરો.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.khedut.khedut_club

જીવન જરૂરિયાત તેમજ અન્ય મહત્વની માહિતી મેળવવા માટે આપણું સૌનુ ફેવરીટ Jay Kisan જય કિસાન ફેસુબક પેજ લાઇક કરો. આભાર…


Share post